ประกาศรายชื่อผู้ได้รับการคัดเลือกเข้าอบรม
Linux-SIS ภาคตะวันออก
10-14 มกราคม
2543
ณ มหาวิทยาลัยบูรพา วิทยาเขตสารสนเทศจันทบุรี หอประชุมทองใหญ่อนุสสร ตรงข้ามศาลากลางเก่า
ถ.ท่าหลวง อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000 โทร.039-324002 FAX 039-324765
เรียน ผู้สมัครขอเข้าอบรมทุกท่าน
เนื่องจากมีผู้สนใจขอเข้าอบรมเป็นจำนวนมาก จำนวนผู้สมัครแต่ละจังหวัดเกินกำหนด อีกทั้งมีผู้สนใจจากจังหวัดในภาคอื่น ๆ ที่ขอเข้าอบรม มหาวิทยาลัยบูรพาและศูนย์เทคโนโลยีอีเล็กทรอนิกส์และคอมพิวเตอร์แห่งชาติ(เนคเทค) ได้พยายามคัดเลือกผู้สมัครจากสถานศึกษาที่เหมาะสมพร้อมนำไปปฏิบัติและขยายผลได้จริง และเห็นความตั้งใจจริงของผู้สมัครหลายท่าน จึงมีความจำเป็นต้องรับเกินจำนวนที่กำหนดไว้ และจะขยายการอบรมเป็นรอบสอง ( ประมาณเดือนกุมภาพันธ์ ) โดยจะคงคุณภาพและกิจกรรมการอบรมไว้เหมือนเดิม
ผู้สมัครท่านใด ไม่มีรายชื่อตามตารางข้างล่าง มหาวิทยาลัยจะจัดอบรมให้ในรอบที่สอง
1. ให้ผู้อบรมนำเครื่องคอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ทั้งหมด มาติดตั้งที่มหาวิทยาลัยบูรพา วิทยาเขตสารสนเทศจันบุรีเพื่อตรวจสอบความพร้อมการใช้งานกับ Linux-SIS ขั้นต้น ในวันอาทิตย์ที่ 9 มกราคม 2543 เจ้าหน้าที่ของมหาวิทยาลัยจะขอตรวจสอบเครื่องคอมพิวเตอร์ เพื่อมิให้มีปัญหาขณะใช้อบรม
ขอย้ำว่า มหาวิทยาลัยมิได้จัดเครื่องคอมพิวเตอร์ไว้ให้ท่าน ท่านจะต้องนำมาเอง เมื่อนำกลับไปจะสามารถใช้งานได้ทันที หากท่านหรือคณะของท่านไม่นำเครื่องมา ท่านจะไม่มีเครื่องใช้อบรม อีกทั้งช่วงดังกล่าวนักศึกษาของมหาวิทยาลัยกำลังใช้เพื่อการเรียนการสอน จึงไม่ได้สามารถหาสำรองให้ท่านได้
2. หากมีข้อสงสัยอย่างไร ให้ท่านติดต่อมายังมหาวิทยาลัยโดยเร็ว ( 039-324002 ) หรือติดต่อกับอาจารย์ฉลองชัย แก้วภูผา ( 01-6540632 chal2000@hotmail.com ) หรืออาจารย์จีระศักดิ์ สุวรรณโณ ( 01-2529107 ioicss@nontri.ku.ac.th )
3. ให้ทุกท่านเตรียมตัวให้พร้อมกับการอบรม โดยการทบทวนการใช้อินเทอร์เน็ต การสร้าง Webpage การใช้ Windows95/98 และจะดียิ่งหากท่านหาความรู้เกี่ยวกับ TCP/IP , UNIX คำสั่ง UNIX คำสั่ง LINUX อ่านจากหนังสือทั่ว ๆ ไป
การอบรมครั้งนี้ค่อนข้างเข้มข้น หลายท่านอาจมีปัญหาขณะอบรม ผู้อบรมจึงต้องเป็นผู้ที่คุ้นเคยกับ Linux มาบ้าง เคยใช้ระบบ LAN และ อินเทอร์เน็ตมาบ้าง จึงจะได้รับผลของการอบรมเต็มที่
รายชื่อผู้เข้ารับการอบรม
Linux-SIS
ภาคตะวันออก รอบที่ 1
ลำดับ
|
ชื่อ - สกุล
|
สถานศึกษา |
สังกัด จังหวัด |
พักคู่กับ |
1
|
นายวิเชียร กำทอง
|
วิทยาลัยเทคนิคตราด |
อาชีวะศึกษา ตราด |
|
2
|
นายอนันต์ มีศัพพงศ์
|
วิทยาลัยเทคนิคตราด |
อาชีวะศึกษา ตราด |
|
3
|
นายศรศักดิ์ มลิลา
|
ร.ร.สตรีประเสริฐศิลป์ |
สามัญศึกษา ตราด |
|
5
|
นายวีรพัฒน์ พิมพ์อุบล
|
ร.ร.สตรีประเสริฐศิลป์ |
สามัญศึกษา ตราด |
|
6
|
นายดำรงศักดิ์ สัจจาธรรม
|
ร.ร.ตราดสรรเสริญ |
สามัญศึกษา ตราด |
|
7
|
นายสุชาติ อัมฤทธิ์
|
ร.ร.นิคมวิทยา |
ประถมศึกษา ระยอง |
สุชาติ + |
8
|
นายวิชา เวทรังสิการ
|
วิทยาลัยเทคนิคระยอง |
อาชีวะศึกษา ระยอง |
|
9
|
นายสุวิทย์ กมลกลาง
|
วิทยาลัยเทคนิคระยอง |
อาชีวะศึกษา ระยอง |
|
10
|
นายชาญชัย กระแสโสม
|
ร.ร.แกลง |
สามัญศึกษา ระยอง |
|
11
|
นายมนตรี คนเล
|
ร.ร.แกลง |
สามัญศึกษา ระยอง |
|
12
|
นายไพศาล พ้นเคราะห์
|
ร.ร.วังจันทร์วิทยา |
สามัญศึกษา ระยอง |
|
13
|
นางบุญชู บุญก่อ
|
ร.ร.วังจันทร์วิทยา |
สามัญศึกษา ระยอง |
|
14
|
นายศุภชัย ภาสกานนท์
|
ร.ร.ตาพระยา |
สามัญศึกษา สระแก้ว
|
ศุภชัย + ปรีชา |
15
|
นายปรีชา ทองมา
|
ร.ร.คลองหาดพิทยาคม |
สามัญศึกษา สระแก้ว
|
ปรีชา + ศุภชัย |
16
|
นายณรงค์ชัย ราชบุรี
|
ร.ร.อรัญประเทศ |
สามัญศึกษา สระแก้ว |
ณรงค์ชัย + ปริญญา |
17
|
นายปริญญา สิงห์ปาน
|
ร.ร.อรัญประเทศ |
สามัญศึกษา สระแก้ว |
ปริญญา + ณรงค์ชัย |
18
|
นายธีระวุฒิ โพธิ์นอก
|
ร.ร.เขาฉกรรจ์วิทยาคม |
สามัญศึกษา สระแก้ว |
ธีระวุฒิ + |
19
|
นายชรินทร์รัตน์ เพ็ชระ
|
ร.ร.วังสมบูรณ์วิทยาคม |
สามัญศึกษา สระแก้ว |
|
20
|
น.ส.วรรณวณา ฉิ่งอินทร์
|
ร.ร.นายายอามพิทยาคม |
สามัญศึกษา จันทบุรี |
|
21
|
น.ส.เบญจวรรณ ภักดีพงษ์
|
ร.ร.นายายอามพิทยาคม |
สามัญศึกษา จันทบุรี |
|
22
|
นางลัดดาวัลย์ วิเศษะภูติ
|
ร.ร.สฤษดิเดช |
สามัญศึกษา จันทบุรี |
|
23
|
นายฉัตรชัย หอมเกษร
|
ร.ร.สตรีมารดาพิทักษ์ |
สามัญศึกษา จันทบุรี |
|
24
|
นายสมภาร ไชยเสนา
|
ร.ร.สตรีมารดาพิทักษ์ |
สามัญศึกษา จันทบุรี |
|
25
|
ภราดาวิคตอร์ วิล มูโน๊ส
|
ร.ร.ลาซาลจันทบุรี |
สามัญศึกษา จันทบุรี |
|
26
|
น.ส.สุปรียา พาลี
|
ร.ร.ลาซาลจันทบุรี |
สามัญศึกษา จันทบุรี |
|
28
|
นางพงศ์นุช พูลสมบัติ
|
ร.ร.ศรีรัตน์ราษฎร์นุเคราะห์ |
สามัญศึกษา จันทบุรี |
|
29
|
นายศรีศักดิ์ พูลสมบัติ
|
ร.ร.มัธยมท่าแคลง |
สามัญศึกษา จันทบุรี |
|
30
|
นายอิทธิพล เจริญเมือง
|
ร.ร.มะขามสรรเสริญ |
สามัญศึกษา จันทบุรี |
|
31
|
นางทิพย์อาภา ชัยจำ
|
ร.ร.มะขามสรรเสริญ |
สามัญศึกษา จันทบุรี |
|
32
|
นายสุรินทร์ สุรรัตนากร
|
ร.ร.เบญจมานุสรณ์ |
สามัญศึกษา จันทบุรี |
|
33
|
นายสมศักดิ์ นิโรภาส
|
ร.ร.เบญจมานุสรณ์ |
สามัญศึกษา จันทบุรี |
|
34
|
สิบเอกรุ้ง นามวงษ์
|
ร.ร.ศรียานุสรณ์ |
สามัญศึกษา จันทบุรี |
|
35
|
นายทองคำ แก้วสุข
|
วิทยาลัยเทคนิคสัตหีบ |
อาชีวะศึกษา ชลบุรี |
ทองคำ + ไพโรจน์ |
36
|
นายไพโรจน์ ครองตน
|
วิทยาลัยเทคนิคสัตหีบ |
อาชีวะศึกษา ชลบุรี |
ไพโรจน์ + ทองคำ |
37
|
นางสาววรนุช แสงจันทร์
|
ร.ร.บ่อทองวงษ์จันทร์วิทยา |
สามัญศึกษา ชลบุรี |
วรนุช + ประกิจ |
38
|
นายประกิจ ผสมทรัพย์
|
ร.ร.บ่อทองวงษ์จันทร์วิทยา |
สามัญศึกษา ชลบุรี |
ประกิจ + วรนุช |
39
|
นายเตรียมพล ขอดคำ
|
ร.ร.สิงห์สมุทร |
สามัญศึกษา ชลบุรี |
พักเดี่ยว |
40
|
นายไพรัช ปานคำ
|
วิทยาลัยเทคนิคนครนายก |
อาชีวะศึกษา นครนายก |
ไพรัช + สมโภชน์ |
41
|
นายสมโภชน์ ตามสายลม
|
วิทยาลัยเทคนิคนครนายก |
อาชีวะศึกษา นครนายก |
สมโภชน์ + ไพรัช |
42
|
นายศักดิ์สยาม ศิริมงคล
|
ร.ร.ปิยชาติพัฒนา |
สามัญศึกษา นครนายก |
ศักดิ์สยาม + |
43
|
นายศานติ กาญจนโรจน์
|
ร.ร.นวมราชานุสรณ์ |
สามัญศึกษา นครนายก |
ศานติ + อนุชา |
44
|
นายอนุชา เกิดกำไร
|
ร.ร.นวมราชานุสรณ์ |
สามัญศึกษา นครนายก |
อนุชา + ศานติ |
45
|
นายวิโรจน์ แสงสุระเดช
|
ร.ร.ศรีมโหสถ |
สามัญศึกษา ปราจีนบุรี |
วิโรจน์ + |
46
|
นางจรัสศรี บุญยัง
|
ร.ร.ดัดดรุณี |
สามัญศึกษา ฉะเชิงเทรา |
จรัสศรี + กัลยา |
47
|
นางสาวกัลยา ใจบรรจง
|
ร.ร.ดัดดรุณี |
สามัญศึกษา ฉะเชิงเทรา |
กัลยา + จรัสศรี |
48
|
นางบุษยมน แช่มสา
|
สปจ.ฉะเชิงเทรา |
ประถมศึกษา ฉะเชิงเทรา |
|
49
|
นายจำนงค์ เที่ยงเจริญ
|
สปจ.ฉะเชิงเทรา |
ประถมศึกษา ฉะเชิงเทรา |
|
50
|
นายบรรพต จันทร์แดง
|
วิทยาลัยเทคนิคฉะเชิงเทรา |
อาชีวะศึกษา ฉะเชิงเทรา |
|
51
|
นายสมิทธ์ สุขขี
|
วิทยาลัยเทคนิคฉะเชิงเทรา |
อาชีวะศึกษา ฉะเชิงเทรา |
|
52
|
นายณัฐภัทร เอี่ยมประชา
|
ร.ร.วัดสามัคคีธรรม |
ประถมศึกษาราชบุรี |
|
53
|
นายมานะ เตียวแซ
|
ร.ร.โพธิสัมพันธ์ |
สามัญศึกษา ชลบุรี |
|