![](https://www.nectec.or.th/smc/wp-content/uploads/2022/09/305577696_445982957586978_7002459015115095888_n-1024x683.jpeg)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
.
ศูนย์นวัตกรรมการผลิตยั่งยืน (SMC) นำโดย ดร.พนิตา พงษ์ไพบูลย์ รองผู้อำนวยการ NECTEC และผู้อำนวยการ SMC และทีมทีมวิจัยความมั่นคงปลอดภัยสารสนเทศ (SEC) นำโดย ดร.ชาลี วรกุลพิพัฒน์ หัวหน้าทีมวิจัย พร้อมด้วยนักวิจัยและ ดร.กลิกา สุขสมบูรณ์นักวิจัยทีมระบบไซเบอร์-กายภาพ (CPS) พร้อมด้วย ดร.พรพรหม อธีตนันท์ รองผู้อำนวยการฝ่ายกลยุทธ์วิจัยและถ่ายทอดเทคโนโลยี ได้ร่วมประชุมกับผู้บริหาร บริษัท ไซเบอร์ อีลีท จำกัด เพื่อรับทราบการดำเนินงานและบริการของบริษัท พร้อมทั้งได้รับฟังเกี่ยวกับ Technology และเยี่ยมชมการทำงานของศูนย์ปฏิบัติการด้านความมั่นคงปลอดภัยไซเบอร์ (CSOC) ตลอดจนร่วมแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและมุมมองการดำเนินงานเพื่อพัฒนาด้านอุตสาหกรรม และร่วมหารือกิจกรรมความร่วมมือในระยะต่อไป โดยมุ่งเน้นในเรื่องการรักษาความมั่นคงปลอดภัยสารสนเทศ